Please Log In.
Please Log In.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??

Go down 
mashiwae
spup_chan
$had3
sylvia_king
RaldHellscream
Terra
bedi
Hellotoeveryone
do_quangminh
13 posters
Go to page : 1, 2, 3, 4  Next

Các bạn có đồng ý tổe chức trò chơi này???
Có.
Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? Empty77%Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? Empty
 77% [ 10 ]
Không.
Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? Empty23%Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? Empty
 23% [ 3 ]
Total Votes : 13

Poll closed

AuthorMessage
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? Empty
PostSubject: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:42 pm

Tình hình là trò chơi vẫn chưa có jì cả. Thế nên hôm nay tớ vs Hoàng Dương và Hồng Linh đã lập ra một trò chơi.
Thật ra cũng ko có jì là mới cả. Giống như trò chơi truy tìm kho báu lớp C làm thôi. Nhiều bạn có thể ko thik, nhưng theo tớ nó là 1 trò đồng đội, vừa dùng sức khỏe vừa dùng trí não. Phù hợp vs cả 2 giới. Thế sẽ tốt hơn là con trai đá bóng và con gái xem.
Tớ sẽ tổ chức 4 team. Mỗi team 10 người (có thể lên 11 người tùy các bạn).
Nếu team 10 người thì ban tổ chức là 12 người.
Nếu team 11 người thì ban tổ chức là 8 người.
Nói chung là luật chơi đơn giản. Các bạn sẽ tìm kho báu được giấu ở một vị trí xác định. 4 team sẽ theo 4 con đường khác nhau nhưng đều dẫn đến kho báu. Phần thưởng của trò chơi sẽ chính là kho báu bạn nhận được.
Mỗi đội theo dự tính sẽ trải qua 5 câu hỏi. Mỗi câu dẫn tới một chỉ dẫn và cuối cùng sẽ là kho báu.
Hiện nay tớ đang cần tìm bộ máy tổ chức. Mới có tớ, hoàng dương và mỡ thôi. Dự tính là ban tổ chức sẽ làm việc cật lực trong ngày đầu và ngày thứ 2 các bạn chơi.
Tớ đã cố gắng tìm được 4 team theo 4 chủ điểm: team động vật (ví dụ như ve, rùa, dê...), team đẹp trai (ví dụ như anh Văn, anh bảo chung, hà vũ, đức...), team xinh gái (nhiều bạn nữ quá tớ ko dám chọn), và 1 team khác tạm gọi là others (thật ra tớ chưa đặt được tên).
Sẽ có đầy đủ 52 người trong cuộc chơi (tính cả ban tổ chức).
Điểm yếu: trời nóng các bạn ngại chơi.
vướng kế hoạch của ban phụ huynh.
Dù thế nào thì cũng xin ý kiến của các bạn.
Tớ sẽ vote trong một vài ngày.
Các bạn vote ko xin hãy nói rõ là tại sao ko để tớ rút kinh nghiệm.
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:44 pm

Khá thú vị, nhưg mất khoảng bao lâu?
Kho báu sẽ là gì?

Vẫn đang xem xét =;
Chưa vote
Back to top Go down
http://hellotoeveryone.deviantart.com
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:49 pm

Đấy chính là cái tớ nói, sẽ mất khá nhiều thời gian để các bạn suy nghĩ và tìm ra đáp án của 5 câu hỏi.
Còn kho báu á!!! Bí mật!!!
Nhưng nói chung là tớ dự định có thêm bonus cho các bạn chiến thắng. Cái này thì tớ nói được. Tớ vẫn còn giữ 4 cái cặp của lớp từ hồi lớp 8 tới h. Cái cặp phần thưởng của giải A hát Tiếng Anh đấy.
Các bạn đừng nói tớ tham. Tớ bị mẹ mắng nhiều lần vì 4 cái cặp ấy rồi đấy.
Cảm ơn bạn Nhi vì ý kiến mang chiều hướng tích cực của bạn. Cảm ơn bạn đã ủng hộ.
Mà tiện thể đây tớ xin nhắc bạn nào muốn vào ban tổ chức hoặc vào team chơi thì cho ý kiến luôn nhá!!!!
Back to top Go down
bedi
Rìu bạc đôi
Rìu bạc đôi
bedi

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:56 pm

abc abc k biết Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 771926
nghe cũng đc =)
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:57 pm

Nếu vậy thì ok, cái này tớ ủng hộ :09:

Vậy sẽ phân team ntnao`?
Back to top Go down
Terra
Ass Wiper
Ass Wiper
Terra

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:03 pm

Chuẩn ko cần chỉnh, cơ mà chuẩn bị kho báu cho xôm vào, có thể thêm 1 số yếu tố từ cái board game (đã đề xuất thất bại) của tớ đc ko :51:
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:05 pm

Tớ có 4 team:
1. Team động vật:
Gồm có ve, dê, rùa, pikachu, đỳ (động vật đặc biệt), lợn, gián, sư tử, ghẻ, pup.
Team này balance 50/50 (nam/nữ)
2. Team đẹp trai:
Dự tính có các anh sau: HIV, Mũi, Idol hiển, Tr Tr, and mod, anh admin, Bi, Quân, Đu cành, Bảo Ái.
3. Team xinh gái:
Team này tùy các bạn đăng ký.
4. Team jì đó (xin cho 1 cái tên):
Các bạn còn lại ngoài 3 team kia và ban tổ chức.

Xin lưu ý là các team có thể thay đổi về thành viên, tên.
Số lượng như tớ đã nói, mỗi team có thể có từ 10-11 người,
Còn ý kiến tự lập team thì tớ đang cân nhắc.
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:09 pm

Tớ team cuối :x...
Dự tính team động vật sẽ về nhất Wthe

Edited: Xuất phát từ đâu, câu hỏi đều liên quan đến nơi chôn kho báu hay ntnao`?
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:14 pm

Ok, Nhi team cuối. Cậu đề xuất 1 cái tên đi.
Nhân thể bạn nào có ĐK xin hãy báo cho các bạn khác, tớ cần ý kiến của cả lớp để thực hiện trò chơi này.
Bạn nào ko muốn chơi nhưng vẫn muốn đóng góp xin mời vào ban tổ chức.

Xin các bạn đóng góp thật nhiều ý kiến. :30:
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:18 pm

Chung: cái board game của chú theo chủ nghĩa theo một đường cho sẵn rồi vượt qua. Còn cái này là tìm đường nó sẽ khác. Nhưng nếu có cái jì đóng góp được thì chú cứ nói.
Nhi: Ừm, câu số 1 sẽ mở ra câu số 2, câu 2 dẫn đến câu 3 và cuối cùng câu 5 sẽ dẫn đến kho báu.
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:20 pm

Bạn đang nghĩ nhưg vẫn chưa ra x"D

Nếu có thêm vài nhân nữa rồi tìm đc điểm chung của các bạn ~> Dễ cho việc đặt tên hơn :-?

Thnks :09: ... Nếu ko giải đc ngay từ câu đầu thì sao? :09:
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:27 pm

Àh, cái này tớ đã nghĩ đến rồi. Ban tổ chức ngoài việc nghĩ câu hỏi ko quá khó thì còn một nhiệm vụ nữa là lập ra các gợi ý cho các bạn phòng trừ trường hợp die ngay từ những câu đầu.
Tớ đang tính đến việc tính điểm để tặng thêm bonus nữa. Nếu làm thế này thì mỗi lần sử dụng gợi ý bạn sẽ mất đi một số lượng điểm nhất định. Trả lời càng nhanh điểm thu được càng cao.
Mà nói trước, vì còn dành thời gian cho các bạn ăn chơi nên câu hỏi tớ đưa ra sẽ ko khó, đặc biệt là những câu đầu. Thế nên ko có chuyện các bạn die từ câu 1 đâu.
Và tất cả các đội tuy câu hỏi khác nhau nhưng đều trên một khung cố định, nên ko có chuyện đội này dễ hơn đội kia.
Để trò chơi mang tính cạnh tranh cao, tớ đang xem xét một số luật chơi trong game. Tớ sẽ post lên hoặc phổ biến sau.
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:29 pm

Cảm ơn bạn Đm đã cung cấp chi tiết :30:

Hi vọng lớp ủng hộ :30:

Càng ngày càng ức chế cái chức năng thnks :34:
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:34 pm

Ồ, vừa có 1 bạn vote ko. Ai thế nhỉ???
Tớ ko hỏi vậy vì giận bạn, mà tớ muốn biết ý kiến của bạn. Tại sao bạn vote ko??? Tớ có thể làm jì để thay đổi quyết định này ko??? Trò chơi cần thay đổi điều jì???
Rất mong bạn cho ý kiến, bới đây mới là 1 trò chơi đang hình thành thôi mà.
Edited: tớ vẫn chưa vote đâu!
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 2:59 pm

tớ có ý kiến là nên có 1 số phần ví dụ như tự đốt lửa không dùng diêm hay đại khái như thế cho nó có phần vất vả và ly kỳ Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 771926
Có nguy hiểm tíh mạg càg tốt
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:00 pm

Ừm, tức là ntn, tớ ko hiểu lắm. Cậu nói rõ hơn đi.
Mà ko dùng diêm thì dùng bật lửa có sao ko??
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:02 pm

ví dụ như cọ 2 càh cây lại v nhau ý
vs cả tìm hiểu địa hìh chỗ đâấytrước đi đã
giấu vào trong hang động chẳng hạn
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:05 pm

Điểm mấu chốt của câu hỏi là phải dẫn đến một địa điểm xác định khác để tìm được gợi ý tiếp theo.
Vì vậy tớ ko thể chuẩn bị trc được. Nhiệm vụ của ban tổ chức là đến đó trong 1 ngày phải nghĩ ra được toàn bộ câu hỏi và vị trí đặt câu hỏi.
Mà cậu có ý kiến jì về nhóm 2 (nhóm đẹp trai) của cậu ko?
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:06 pm

đội tớ có huy văn và bảo chung là ngon lắm rồi =;
có gì không cho chúg tớ thắg thì chúgn tớ cho tù chug thân =)
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:08 pm

Ùh rồi, cám ơn Đức. Rủ các bạn khác cho ý kiến đi!
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:09 pm

Giấu vào hag rồi gặp rắn thì sao :18: ...

Tớ nghĩ chỉ giấu ở 1 nơi nào ko quá hiểm trở, dễ dàng đến & ko có % rủi ro :15:

Mah opinion :59:
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:10 pm

chán lắm
fải nguy hiểm tíh mạg
có rắn độc làm sao đc
vả lại tớ biết cách sơ cứu gặp rắn
ngậm vào hút ra là hết Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 771926 trog fim chưởng hồg kôg đầy
làm j có kho báu nào rải hoa hồg
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:11 pm

Tớ ko nghĩ là chúng ta sẽ chơi ở một nơi đầy hang hốc đâu. Trò này có thể tổ chức ở mọi địa điểm.
Ngay ở một nhà nghỉ như hồi ở Cúc phương làm cũng được mà.
Thế nên tỉ lệ gặp rắn rết sẽ ko cao đâu.
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:13 pm

chơi trog khách sạn á Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 777247 thế thì khác gì cảh sát hình sự Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 771926
chơi trong rừg đi mà Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? 614653
hay bờ sôg cũng đc
chỗ nào quang cảg thiên nhiên tý
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 3:14 pm

Giấu trong phòng cô Hl =))... Kho báu là chồng sách Hồng :09:
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??   Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko?? AS-ALARM.icon

Back to top Go down

Tớ có một trò chơi thế này. Ko biết các bạn có đồng ý ko??
Back to top 
Page 1 of 4Go to page : 1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» Các bạn đã có ý tưởng jì cho cuộc tham quan chưa??? Hãy lên đây đóng góp.
» Từ hôm nay tạm đóng cửa tất cả trường học ở Hà Nội
» Các ý kiến đóng góp cho 4rum
» Xem thì biết
» Đồng bào nghe lời kêu gọi toàn quốc anti - spam