Please Log In.
Please Log In.
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeLatest imagesSearchRegisterLog in

Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???

Go down 
$had3
Super_chicky
mashiwae
RaldHellscream
Terra
do_quangminh
10 posters
Go to page : 1, 2  Next
AuthorMessage
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? Empty
PostSubject: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconWed Jun 17, 2009 1:33 pm

Bác nào hảo tâm xin chỉ giáo chứ e chỉ biết vào safe mode chạy cho an toàn thôi. Còn dùng xong thì fomat đi.
Tiện thể 2 bác ad và mod tìm luôn cho e con Autorun Eater ngon lành chút.
Back to top Go down
Terra
Ass Wiper
Ass Wiper
Terra

Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? Empty
PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconWed Jun 17, 2009 6:26 pm

Hì, chú dùng cái này, nhớ chỉnh để nó disable autorun đi thế là yên tâm. Anh chiến với chục cái USB của lớp nhờ nó đấy, sơ sơ cũng đc chục con :->

Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? USB-Disk-Security_1
Quote :
http://www.mediafire.com/?mufqyymczwo
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconThu Jun 18, 2009 9:21 am

Ừ, cái này chất đấy, chắc dùng cũng dễ. Có cần key hay lưu ý đặc biệt jì khi dùng ko??
Anh thanks chú một phát.
Back to top Go down
Terra
Ass Wiper
Ass Wiper
Terra

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconThu Jun 18, 2009 9:48 am

Có sẵn key rồi đấy

Nó hoạt động theo nguyên tắc là làm 1 folder ẩn tên autorun (vô hại) ở các ổ đĩa để chống các virus autorun khác đè lên, với cả lúc mới cắm vào là nó quét luôn mà :-j
Back to top Go down
RaldHellscream
Blue Dragon
Blue Dragon
RaldHellscream

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconThu Jun 18, 2009 12:45 pm

ờ thế chắc cũng juúpmáy t đỡ nặg Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? 771926
Back to top Go down
mashiwae
Rìu chiến vàng chấm
Rìu chiến vàng chấm
mashiwae

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconFri Jun 19, 2009 7:15 pm

cái nài dùg tốt ko Shy
Back to top Go down
Super_chicky
Rìu bạc
Rìu bạc
Super_chicky

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconFri Jun 19, 2009 7:51 pm

Máy tao cứ cắm USB vào là nó tự động tạo 1 cai Folder tên là " Forever". Lúc cắm sang máy khác thì lại ghi folder nhiễm virus trong khi tao dung Notron để scan thì chả làm sao cả ?!? :63:
Back to top Go down
Terra
Ass Wiper
Ass Wiper
Terra

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconSat Jun 20, 2009 12:19 am

mashiwae wrote:
cái nài dùg tốt ko Shy

Máy tao sống qua hơn 1 quí nhờ nó đấy Sad

Super_chicky wrote:
Máy tao cứ cắm USB vào là nó tự động tạo 1 cai Folder tên là " Forever". Lúc cắm sang máy khác thì lại ghi folder nhiễm virus trong khi tao dung Notron để scan thì chả làm sao cả ?!? :63:

Norton chưa update à, mà hình như con Forever BKAV của bác Quảng nhà mình diệt đc :21:
Back to top Go down
$had3
Adminxiteen
Adminxiteen
$had3

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconSat Jun 20, 2009 8:34 am

cái thằng quảng ý chỉ dỏi delete và delete thôi, có khi data của tao :-s :-ss
Back to top Go down
http://9ams.friendhood.net
mashiwae
Rìu chiến vàng chấm
Rìu chiến vàng chấm
mashiwae

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconSat Jun 20, 2009 12:41 pm

usb t có mấy cái file jề jề ý tên kiêu sì la sì lô kí tự loằg ngoằg t dùg symantec mà cũg éo ăn thua ts vi với cả rút :54:
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 9:39 am

Dùng USB firewall này
Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? USB11
Down ở đây:http://download.cnet.com/USB-FireWall/3000-2239_4-10817831.html?tag=lst-1&cdlPid=10823398
Khi cắm usb vào thì nó sẽ tự quét để tím các file Autorun.inf.Nếu 0 phải cái mình cho chạy---->virus---->nhấp del luôn.Ấn show...để hiện các file autorun đóa.Clean all partition để del toàn bộ các file autorun này.
Hoặc chơi Mx one antivirus
Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? MXo11
Free 100%.Down ở đây:http://www.mxone.net/en/
Cái này có thể cài vào MP3,MP4 hay Ipod.Khi cắm vảo nó sẽ quét+thông báo sức khỏe USB cho mình.
Sau khi cài vào USB thì mở Mx One.exe lên.Có 4 thẻ với chức năng:
- Scan (quét):
+ Scan only this device’s boot sector : Chỉ quét virus trên vùng khởi động của thiết bị (đề phòng trừ các virus Autorun phổ biến của USB)
+ Compelety scan this device : Quét virus trên tất cả tập tin và thư mục
+ Custom scan : Tùy chọn thư mục để quét
- Update (Cập nhật): dùng khi cập nhật phiên bản mới nhất của chương trình.
- Quanratine: là nơi Nơi giam giữ các file “đáng ngờ”. Bạn có thế “diệt tận gốc” bằng cách nhấn Delete.
- Send Sample: Với những file nghi ngờ “dính” virus, bạn có thể gửi về cho các chuyên gia Mx One nghiên cứu và giải mã. Việc làm này của bạn cũng đã góp phần xây dựng cho hệ thống bảo vệ tốt hơn.
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 9:44 am

$had3 wrote:
cái thằng quảng ý chỉ dỏi delete và delete thôi, có khi data của tao :-s :-ss
Mấy cái antivirus đóa hoạt động kiểu"kill nhầm hơn bỏ sót".Nếu sợ del thì dùng cái này:Autorun Eater
Down ở đây(fre 100%): http://www.softpedia.com/get/Security/Secure-cleaning/Autorun-Eater.shtml0.
Nguyên lý hoạt động của Autorun Eater là kiểm tra các chuỗi ký tự dùng chung của một tập tin, xác định xem chuỗi ký tự nào đã bị “Autorun” sở hữu. Nếu phát hiện, chương trình sẽ cho lưu một file dự phòng rồi lập tức xóa tập tin bị nhiễm. Khi hoạt động, Autorun Eater chỉ hiển thị biểu tượng ở Taskbar, muốn xem các chức năng của Autorun Eater hoặc phục hồi tập tin đã xóa thì click chuột phải vào biểu tượng.
Back to top Go down
$had3
Adminxiteen
Adminxiteen
$had3

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 10:07 am

cần dùng vũ hy văn antivirus ko, nghe nói hiệu qyả lắm, chỉ cần cắm avfo >> chuột phải>>> format .
virus đéo nào ko diệt dc
Back to top Go down
http://9ams.friendhood.net
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 10:12 am

Đâu úp link lên Tara dùng với
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:08 pm

Ùi, bạn có vẻ giỏi tin học nhỉ. Mà sao tên tara giống terra thế?
Có điểm jì chung ko?
Tớ đã down hết các link các bạn đưa để dùng thử.
Nhưng tiếc quá, tớ vừa mất USB xong. Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? 226163
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:25 pm

Đang nghi ngờ Tara là Clone của Chung Sad

Các bạn ý toàn lượn vz nhau như ruồi ý, sao ko biết mấy cái ý Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? 18896

Mềnh chỉ có hứng thú vz pts thôi :26:
Back to top Go down
http://hellotoeveryone.deviantart.com
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:31 pm

Ùh, ý kiến bạn Nhi giống tớ lắm. Tớ cũng đang nghi ngờ đây.
*suy nghĩ mông lung* :53:
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:33 pm

Ùh, nghi lắm... Căn bản lớp mềnh cũng ít đứa hàm hố mấy cái máy tính mà Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? 18896
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:36 pm

Đâu, trên 4rum chắc jì đã toàn lớp mình. Rành nhiều về com chỉ có anh mod và anh ad thôi.
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:46 pm

Tớ tuy thích tin học nhưng 0 thích anh Chung đâu ạh.Còn tên tớ thì xin 0 đc tiết lộ.Tớ cũng là 1 mem ở lớp-cứ biết tạm thế đi đc 0?
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 12:52 pm

Super_chicky wrote:
Folder đóa tên là forever.exe phải 0?Bạn dùng AVG mà scan.Hoặc mở Run--->Notepad ra cóp đoạn này vào:
taskkill /f /im explorer.exe /im ctfmon.exe /im system.exe /im userinit.exe

Del /Q /F /A s %windir%\userinit.exe
Del /Q /F /A s %windir%\system32\system.exe
Del /a /s /q /f E:\images.exe
Del /a /s /q /f F:\images.exe
Del /a /s /q /f G:\images.exe
Del /a /s /q /f H:\images.exe
Del /a /s /q /f E:\forever.exe
Del /a /s /q /f F:\forever.exe
Del /a /s /q /f G:\forever.exe
Del /a /s /q /f H:\forever.exe
Del /Q /F /A s c:\autorun*
Del /Q /F /A s d:\autorun*
Del /Q /F /A s e:\autorun*
Del /Q /F /A s f:\autorun*
Del /Q /F /A s g:\autorun*
Del /Q /F /A s h:\autorun*
Del /Q /F /A s i:\autorun*
Del /Q /F /A s j:\autorun*
Del /Q /F /A s k:\autorun*
Del /Q /F /A s l:\autorun*
Del /Q /F /A s m:\autorun*
Del /Q /F /A s n:\autorun*
Del /Q /F /A s o:\autorun*
Del /Q /F /A s p:\autorun*
Del /Q /F /A s q:\autorun*
Del /Q /F /A s r:\autorun*
Del /Q /F /A s s:\autorun*
Del /Q /F /A s t:\autorun*
Del /Q /F /A s u:\autorun*
Del /Q /F /A s v:\autorun*
Del /Q /F /A s w:\autorun*
Del /Q /F /A s x:\autorun*
Del /Q /F /A s y:\autorun*
Del /Q /F /A s z:\autorun*

Reg Add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon" /v Shell /t REG_SZ /d Explorer.exe /f
Reg Add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon" /v Userinit /t REG_SZ /d C:\WINDOWS\system32\userinit.exe, /F
Reg Add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\explorer\advanced\folder\Hidden\SHOWALL" /v CheckedValue /t REG_DWORD /d 1 /f
Reg Add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\explorer\advanced\folder\Hidden\SHOWALL" /v DefaultValue /t REG_DWORD /d 2 /f
Reg Add "HKLM\SOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\explorer\advanced\folder\Hidden\SHOWALL" /v Type /t REG_SZ /d radio /f

reg delete "HKU\S-1-5-21-861567501-1844237615-725345543-1003\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\policies"
Bạn nhớ lưu file notepad này ở dạng .bat.Có thể chống cả virus images.exe nếu bạn gặp.
Back to top Go down
do_quangminh
Diamond hole
Diamond hole
do_quangminh

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:06 pm

Ùi, giỏi quá. Bạn tìm học mấy tài liệu này ở đâu vậy, chỉ lại cho mình với. Thanks nhiều nhiều nhiều!!!
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:09 pm

Cái này có rất nhìu trên mạng bạn ạh.Lên các diễn đàn về tin học thì 100% có tất.Chủ yếu là do các bạn kô hay tìm thui.
Back to top Go down
Hellotoeveryone
Red Dragon
Red Dragon
Hellotoeveryone

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:10 pm

Vẫn nghi là Clone của Chung :24:
Back to top Go down
tara
Búa đá
Búa đá
tara

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.iconMon Jun 22, 2009 1:14 pm

hellotoeveryone wrote:
Vẫn nghi là Clone của Chung :24:
Nếu bạn dò đc IP thì sẽ thấy của tớ và Chung khác 100% bạn ạh.
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???   Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất??? AS-ALARM.icon

Back to top Go down

Các bác cho em biết cách chống Virus lây qua đường USB một cách hiệu quả nhất???
Back to top 
Page 1 of 2Go to page : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Cập Nhật IDM Bản mới nhất
» thay đổi cách nhìn của các bẹn về nhạc hàn nhớ [ dù mình ko hâm mộ lắm ]
» The Monkey's Paw ... Mọi người hiểu vì sao em đeo cái mặt dây có con khỉ rồi chớ?
» Con đường đến vinh quang của đội bóng huyền thoại 8A2
» Tổng Hợp Một số Mini Games Giết thời Gian hiệu quả